ഹാദിയക്കാരിയുടെ ഒരു ദിനം

ഒരു വിശ്വാസിനിയുടെ ഓരോ അനക്കവും അല്ലാഹുവിന്റെ സ്മരണയിൽ മാത്രമാണല്ലോ. നിത്യജീവിതത്തിൽ ഒന്ന് ശ്രദ്ധവെച്ചാൽ കൂടുതൽ അധ്വാനമില്ലാതെ തന്നെ ധാരാളം ഖൈറാത്തുകൾ ചെയ്യുക വഴി ഓരോ സമയവും ഇബാദത്താക്കി മാറ്റിയെടുക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ ‘ഹാദിയ വിമൺസ് അക്കാദമി ‘ഒരുക്കിയ ‘ഹാദിയക്കാരിയുടെ ഒരു ദിനം’ എന്ന ക്ലാസ്സ് പഠിതാക്കളുടെ ജീവിത ശൈലിയെ തന്നെ മാറ്റി മറിച്ചു. പകൽ സമയത്ത് ഉറക്കവും വാട്ട്സ് ആപും മറ്റുമൊക്കെയായി കഴിഞ്ഞിരുന്ന സഹോദരിമാർ അതൊക്കെമാറ്റി വെച്ച് ധാരാളം ഖൈറാത്തുകൾ ചെയ്യാൻ തുടങ്ങി. വളരെയധികം ഉപകാരപ്രദമായിരുന്നു ഈ ക്ലാസ്സ് എന്ന് ഒരോ പഠിതാവും പറയുമ്പോൾ മനസ്സിന് വല്ലാത്ത സന്തോഷം തോന്നിയിരുന്നു .”ഒരണു മണി തൂക്കം നൻമ ചെയ്താൽ ആ നൻമയുടെ പ്രതിഫലം നമുക്ക് ലഭിക്കും എന്നും ഒരണുമണി തൂക്കം തിൻമ ചെയ്താൽ ആ തിൻമയുടെ ശിക്ഷ നാം അനുഭവിക്കേണ്ടി വരും ” എന്നുള്ള ഖുർആൻ വാക്യം ഓരോ സഹോദരിമാരുടെയും ഹൃദയത്തിൽ ആഴത്തിൽ പതിഞ്ഞു. അതിന്റെ ഫലമായി ഖൈറാത്തുകൾ അധികരിപ്പിച്ചു.അതു പോലെ തന്നെ വളരെ പ്രയോജനമുള്ള രണ്ട് ക്ലാസ്സുകളായിരുന്നു വുളൂഇന്റെയും മയ്യിത്ത് പരിപാലനത്തിന്റെയും ക്ലാസ്സുകൾ. ഈ രണ്ട് ക്ലാസ്സുകളും പ്രാക്ടിക്കലായി പഠിതാക്കൾക്ക് വിവരിച്ചു കൊടുത്തപ്പോൾ ഇതുവരെയും തെറ്റായി ചെയ്തു കൊണ്ടിരുന്ന പല സഹോദരിമാർക്കും തിരുത്താൻ അവസരമുണ്ടായി.ഓരോ സഹോദരിമാരും പ്രധാനമായും അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട ഒരു കാര്യമാണല്ലോ’ മയ്യിത്ത് പരിപാലനം’ എന്നത്. എന്നാൽ പലരും മടി കൊണ്ടും അറിവില്ലായ്മ കൊണ്ടും അതിൽ നിന്നും വിട്ടു നിൽക്കുകയായിരുന്നു.എന്നാൽ ഹാദിയയുടെ ഈ ക്ലാസ്സ് എല്ലാ സഹോദരിമാരിലും ഒരു ആത്മവിശ്വാസം വളർത്തിയെടുക്കുന്നതിന് കാരണമായി. പലരും സ്ത്രീകളുടെ മയ്യിത്ത് കുളിപ്പിക്കുന്നതിനും കഫം പൊതിയുന്നതിനും സന്നദ്ധരായി. അത് പോലെ തന്നെ പഠിതാക്കളെ ആത്മീയമായ ഒരു തലത്തിലേക്കെത്തിക്കുന്നതായിരുന്നു ഇഖ്ലാസിന്റെയും മുഅവ്വിദത്തൈ നിയുടെയും ക്ലാസ്സുകൾ. ഇസ് ലാമിക ഭക്ഷണ രീതികൾ പഠിപ്പിച്ച ഭക്ഷണസംസ്കാരവും പഠിതാക്കളിൽ വളരെയധികം സ്വാധീനം ചെലുത്തിയിരുന്നു. അതിനോടനുബന്ധിച്ച് നടത്തിയ പാചക മത്സരം പഠിതാക്കൾക്ക് വ്യത്യസ്തമായ അനുഭവമായിരുന്നു.ഒന്നാം ഘട്ടത്തിലെ ഫൈനൽ പരീക്ഷയോടു കൂടി ഹാദിയയുടെ ഒന്നാം ഘട്ടം അവസാനിച്ചു എന്നും ഇനി രണ്ടാം ഘട്ടം 3 മാസത്തെ ഇടവേളയ്ക്ക് ശേഷമേ ഉണ്ടായിരിക്കുകയുള്ളൂ എന്നറിഞ്ഞപ്പോൾ പഠിതാക്കളെല്ലാം വളരെ വിഷമത്തിലായി. എല്ലാ സഹോദരിമാരും ഇനി കൂടുതൽ വിഭവവുമായി വരുന്ന ഹാദിയ രണ്ടാം ഘട്ടത്തെ വരവേൽക്കാനുള്ള കാത്തിരിപ്പിലാണ്. ഇനിയും ഒരുപാട് ഉയരങ്ങളിലേക്ക് ‘ഹാദിയ വിമൺസ് അക്കാദമി ‘ പറന്നുയരട്ടെ എന്ന് പ്രാർത്ഥിച്ചു കൊണ്ട് ………..

മുംതാസ് സലീം

ദമാം

4 Replies to “ഹാദിയക്കാരിയുടെ ഒരു ദിനം”

  1. Assalaamu Aaikum,
    I would like to be a part among hadiya class.. What should I do for that I am in Qatar.

Comments are closed.