പത്തരമാറ്റിന്റെ നിറം ചാർത്തി ഹാദിയ എക്സാം

പുണ്യ റമളാനിന്റെ പൊന്നമ്പിളി മാനത്ത് വിടരുന്നതും പ്രതീക്ഷിച്ചിരിക്കുന്ന അസുലഭ വേളയിൽ ഹാദിയ കോഴ്‌സിന്  പത്തരമാറ്റിന്റെ നിറം ചാർത്താൻ  മറ്റൊരു അസുലഭ മുഹൂർത്തം. ഹാദിയ ഒന്നാംഘട്ടം ഫൈനൽ എക്സാം മെയ് 11 ന് എല്ലാ സെക്ടർ തലങ്ങളിലും വിജയകരായി പൂർത്തീകരിച്ചു റിസൾട്ട് ദിനത്തിലേക്ക് കണ്ണുനട്ടിരിക്കുകയാണ് പഠിതാക്കൾ. കഴിഞ്ഞ എക്സാമിന്റെ അത്ര തന്നെ വിജയം പഠിതാക്കൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും ഒരു ഹാദിയക്കാരിയുടെ ഒരു ദിവസത്തെ ജീവിതം എങ്ങനെയായിരിക്കണം എന്നത് വാക്കിലൂടെ മാത്രമല്ല  പ്രയോഗത്തിൽ വരുത്താനും അവർക്ക് സാധിക്കും എന്നത് ഉറപ്പായിക്കഴിഞ്ഞു. പരീക്ഷക്ക് വരും എന്ന പ്രതീക്ഷയിൽ ഒരു വിശ്വാസിനിയുടെ ഒരു ദിവസത്തെ ദിക്ർ ദുആകളെല്ലാം  മനഃപാഠമാക്കിയ സഹോദരിമാർക്ക് പരീക്ഷയുടെ വിജയത്തേക്കാൾ പരലോകവിജയത്തിലേക്ക് മുന്നിട്ടിറങ്ങാനുള്ള വഴികാട്ടിയായി മാറാൻ ഹാദിയ പരീക്ഷക്ക് സാധിച്ചു. നാട്ടിൽ പോയ പഠിതാക്കളുടെ കുറവ് അനുഭവപെട്ടു എന്നല്ലാതെ നിലവിലുള്ള മിക്ക പഠിതാക്കളും പരീക്ഷയിൽ സാന്നിധ്യം ഉറപ്പുവരുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഹാദിയയെ നെഞ്ചോട് ചേർത്തുവെച്ച് പഠിച്ചത് ജീവിതത്തിൽ പകർത്താൻ ഓരോ ഹാദിയ പഠിതാവും വെമ്പൽ കൊള്ളുന്നത് കാണുമ്പോൾ അനുഭവപ്പെടുന്ന അനുഭൂതി പറഞ്ഞറിയിക്കാൻ സാധിക്കാത്തതാണ്. സാഹോദര്യത്തിന്റെ ഈ കൂട്ടായ്മയിൽ പരീക്ഷയുടെ പ്രാധാന്യം പഠിതാക്കളെ ബോധ്യപ്പെടുത്തി നന്നായി കഠിനാധ്വാനം ചെയ്ത നമ്മുടെ മെന്റേഴ്സ്, അമീറമാരുടെ സേവനം വളരെ വലുതാണ്. ഹാദിയയിലൂടെ പകർന്നുകിട്ടിയ പാഠങ്ങൾ ഉൾകൊണ്ട് അതിനനുസരിച്ച്  ജീവിതം ചിട്ടപ്പെടുത്തി ഇരുലോക വിജയികളിൽ ഉൾപ്പെടാൻ എല്ലാ ഹാദിയ സഹോദരിമാർക്കും അള്ളാഹു തൗഫീഖ് നൽകട്ടെ എന്ന് ദുആ ചെയ്യുന്നതോടൊപ്പം എല്ലാ പരീക്ഷാർത്ഥികൾക്കും പരീക്ഷയിൽ ഉന്നത വിജയം നൽകി അള്ളാഹു അനുഗ്രഹിക്കട്ടെ.


സൈനബ് അബ്ദുറഹ്‌മാൻ 
റിയാദ് ചീഫ് അമീറ
ബദിയ ക്ലാസ്സ്‌റൂം
സൗദി അറേബ്യ
CategoriesUncategorized

8 Replies to “പത്തരമാറ്റിന്റെ നിറം ചാർത്തി ഹാദിയ എക്സാം”

Comments are closed.